คุณเฉลิมกุล อภิบุณโยภาส ผู้อำนวยการโรงพยาบาลธนบุรี 2 และ คุณบุญโสม อภิบุณโยภาส ผู้อำนวยการสายบัญชีและการเงิน โรงพยาบาลธนบุรี 2 ร่วมกับ ศูนย์บริการโลหิตแห่งชาติ สภากาชาดไทย จัดกิจกรรมบริจาคโลหิตครั้งที่ 1/63 ให้เลือด=ต่อชีวิต #ยิ่งให้ยิ่งได้ ยิ่งสุขภาพดี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเป็นส่วนหนึ่งในการสนับสนุนคลังโลหิต เพื่อสำรองโลหิตให้เพียงพอสำหรับช่วยเหลือผู้ป่วยในยามฉุกเฉินและช่วยเหลือผู้ป่วยที่ต้องการโลหิตในการรักษาพยาบาล นอกจากนี้การบริจาคโลหิตยังเป็นการเปิดโอกาสให้ทุกคนได้ร่วมกันทำความดีช่วยเหลือชีวิตเพื่อนมนุษย์ อีกทั้งยังส่งผลดีต่อสุขภาพของผู้บริจาคทำให้ระบบไหลเวียนโลหิตดีขึ้นอีกด้วย ซึ่งกิจกรรมในครั้งนี้ได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดีจากแพทย์ พยาบาล เจ้าหน้าที่ และประชาชน เข้าร่วมบริจาคโลหิตเป็นจำนวนมาก ณ บริเวณคลินิกพัฒนาการเด็ก อาคาร 2 ชั้น 2 โรงพยาบาลธนบุรี 2 เมื่อเร็วๆ นี้
More Stories
เอสซีจี ร่วมสร้าง Inclusive Society ปั้นชุมชนพึ่งพาตนเองฟื้นน้ำ สร้างป่า พัฒนาอาชีพมั่นคง มุ่งสู่สังคมคาร์บอนต่ำไปด้วยกัน
เอสซีจี รวมพลังภาคีเครือข่ายและชุมชน ร่วมเฉลิมพระเกียรติฯ 72 พรรษาเดินหน้าขยายผลโครงการภายใต้แนวคิด “ฟื้นน้ำ สร้างป่า พัฒนาคุณภาพชีวิต”
รฟฟท. จัดกิจกรรมจิตอาสา “รฟฟท. ทำความดีด้วยหัวใจ เทิดไท้สดุดี” เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว