นายภิมุข สิมะโรจน์ ประธานกรรมการบริหาร บริษัท ซัสโก้ จำกัด (มหาชน) ร่วมกับ ทีมกล้าอาสา นำโดย นายกรณ์ จาติกวณิช ซึ่งมีแนวคิดอยากจะระดมทุกภาคส่วน ช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วมในเขตจังหวัดนครศรีธรรมราช จึงได้ใช้เพจออนไลน์ต่างๆ เป็นสื่อกลางรับบริจาคสิ่งของอุปโภคบริโภคที่จำเป็นต่อการดำรงชีวิต เพื่อนำไปมอบให้กับผู้ประสบภัยที่กำลังเดือดร้อนต่อไป ณ สถานีบริการน้ำมันซัสโก้ สาขาวิภาวดี1 ถนนวิภาวดีรังสิต
นายภิมุข สิมะโรจน์ “ชาวจังหวัดนครศรีธรรมราช ประสบภัยน้ำท่วม ซัสโก้ จึงให้ความร่วมมือกับทีมกล้าอาสา ที่ได้จัดกิจกรรมรับบริจาค เพื่อช่วยเหลือผู้ประสบภัย โดยได้เปิดให้ใช้พื้นที่สถานีบริการน้ำมันซัสโก้ สาขาวิภาวดี1 เป็นจุดรับบริจาค พร้อมทั้ง ได้สมทบสิ่งของอุปโภคและบริโภค อาทิ น้ำดื่มซัสโก้ ข้าว และสิ่งจำเป็นอื่นๆ การให้ความช่วยเหลือสังคมเป็นกิจกรรมที่ซัสโก้ให้ความสำคัญ และมีส่วนร่วมอย่างสม่ำเสมอ ขอขอบพระคุณทีมกล้าอาสา ที่เป็นสื่อกลางในการประชาสัมพันธ์การรับบริจาค และประชาชนผู้มีจิตกุศลทุกๆ ท่าน ที่ร่วมบริจาคเข้ามาเป็นจำนวนมาก”
More Stories
เอสซีจี ร่วมสร้าง Inclusive Society ปั้นชุมชนพึ่งพาตนเองฟื้นน้ำ สร้างป่า พัฒนาอาชีพมั่นคง มุ่งสู่สังคมคาร์บอนต่ำไปด้วยกัน
เอสซีจี รวมพลังภาคีเครือข่ายและชุมชน ร่วมเฉลิมพระเกียรติฯ 72 พรรษาเดินหน้าขยายผลโครงการภายใต้แนวคิด “ฟื้นน้ำ สร้างป่า พัฒนาคุณภาพชีวิต”
รฟฟท. จัดกิจกรรมจิตอาสา “รฟฟท. ทำความดีด้วยหัวใจ เทิดไท้สดุดี” เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว