คุณโจนาธาน ชวิมเมอร์ (คนที่ 6 จากขวา) ผู้อำนวยการและผู้ก่อตั้ง พร้อมด้วยคุณอลิซาเบ็ธ ธีส์ ครูใหญ่ (คนที่ 7 จากขวา) โรงเรียนนานาชาติเบซิส กรุงเทพฯ ให้การต้อนรับคณะอาจารย์และนักศึกษากว่า 40 ท่าน จากสาขาวิชาบริหารการศึกษา ภาควิชานโยบายการจัดการและความเป็นผู้นำทางการศึกษา คณะครุศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย เพื่อศึกษาดูงานเทคโนโลยีสารสนเทศ ในการบริหารสถานศึกษา โรงเรียนนานาชาติเบซิส กรุงเทพฯ
นอกจากการประชุมเชิงปฏิบัติการ นักศึกษายังได้รับประโยชน์จากการรับชมเชิงสาธิตถึงการวางแผนและการจัดการด้านอาคารสถานที่ รวมทั้งได้เข้าชมห้องเรียนที่เชื่อมโยงกับหลักสูตรอันเป็นเอกลักษณ์เฉพาะของเบซิส ซึ่งล้วนแล้วแต่เป็นนวัตกรรมที่มุ่งหวังสู่ความสำเร็จในอนาคตของนักเรียน
More Stories
Supersports ฉลองครบรอบ 27 ปี เปิดตัวแคมเปญสุดยิ่งใหญ่ “Supersports Super Game 27th Anniversary” ชูความสำเร็จพร้อมเดินหน้าร่วมสร้างสังคมไทยให้สุขภาพดี
WHA ร่วมกับเอสซีจี ยกระดับมาตรฐานคลังและศูนย์กระจายสินค้าอาคารแรกในเครือ WHA Group ด้วยมาตรฐานอาคารเขียว LEED เวอร์ชั่นล่าสุดในระดับ Gold
สกัดแนวคิด “เหตุผลที่เรามารวมกัน” ตลอดเส้นทางกว่า 100 ปีของเอสซีจี