มูลนิธิศูนย์พิทักษ์สิทธิเด็ก ขอเรียนเชิญผู้มีจิตศรัทธาร่วมทำบุญทอดผ้าป่า “ช่วยน้องให้ปลอดภัย” สมทบทุนการดำเนินงานช่วยเหลือเด็กที่ถูกกระทำด้วยความรุนแรงในรูปแบบต่างๆ ในวันเสาร์ที่ 26 พฤศจิกายน พ.ศ.2565 เวลา 09.00-12.30 น. ณ วัดหงส์รัตนารามราชวรวิหาร เขตบางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ เพื่อให้เด็กที่ถูกกระทำความรุนแรงได้รับการช่วยเหลือคุ้มครอง การบำบัดฟื้นฟูเยียวยา การส่งเสริมพัฒนาและสามารถกลับมาใช้ชีวิตอยู่ในสังคมได้อย่างปลอดภัยและมีชีวิตใหม่อีกครั้ง
![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2022/10/11.jpg)
-ท่านสามารถร่วมทำบุญโดยโอนเงินเข้าบัญชีออมทรัพย์ มูลนิธิศูนย์พิทักษ์สิทธิเด็ก
ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาท่าพระ เลขที่บัญชี 017-2-35098-3
สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ มูลนิธิศูนย์พิทักษ์สิทธิเด็ก
โทรศัพท์ : 0-2412-0739 และ 086-802-7210
อีเมล์ : cpcrdonation@gmail.com
**มูลนิธิศูนย์พิทักษ์สิทธิเด็กเป็นองค์การสาธารณกุศล ลำดับที่ 570 ของประกาศกระทรวงการคลัง ใบเสร็จรับเงินออกโดยมูลนิธิฯ สามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้
More Stories
Supersports ฉลองครบรอบ 27 ปี เปิดตัวแคมเปญสุดยิ่งใหญ่ “Supersports Super Game 27th Anniversary” ชูความสำเร็จพร้อมเดินหน้าร่วมสร้างสังคมไทยให้สุขภาพดี
WHA ร่วมกับเอสซีจี ยกระดับมาตรฐานคลังและศูนย์กระจายสินค้าอาคารแรกในเครือ WHA Group ด้วยมาตรฐานอาคารเขียว LEED เวอร์ชั่นล่าสุดในระดับ Gold
สกัดแนวคิด “เหตุผลที่เรามารวมกัน” ตลอดเส้นทางกว่า 100 ปีของเอสซีจี