บริษัท ดี ไฮจีนิค ( De Hygeniques ) ปันน้ำใจเพื่อผู้พิการทางการมองเห็น ณ มูลนิธิช่วยคนตาบอดแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชินูปถัมภ์ ในกิจกรรม CSR ลงพื้นที่ีร่วมกันทำความสะอาดฆ่าเชื้อโรคภายในมูลนิธิคนตาบอดแห่งประเทศไทย
![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2023/05/002-13.jpg)
![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2023/05/004-13.jpg)
จากสถานการณ์การแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโควิด-19 ที่เริ่มกลับมาน่ากังวลอีกครั้ง คุณภาคิน สุดประเสริฐ รองประธาน บริษัท ดีไฮจีนิค ประเทศไทย จำกัด (De Hygienique Thailand) ผู้ให้บริการด้านความสะอาด และฟื้นฟูสุขอนามัยภายในบ้านและยานพาหนะแบบครบวงจร ด้วยวิธีการพ่นฆ่าเชื้อไวรัสด้วยระบบ Fogging ได้เล็งเห็นถึง สุขภาวะอนามัยที่ดีของคุณครู เจ้าหน้าที่ และเด็กๆ ที่เข้ามาใช้พื้นที่การเรียนรู้ภายในมูลนิธิคนตาบอดแห่งประเทศไทย
![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2023/05/006-14.jpg)
![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2023/05/007-8.jpg)
จึงได้ส่งเจ้าหน้าที่อาสาสมัครเข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ เพื่อปลุกจิตสำนึกความรับผิดชอบต่อสังคมในด้านการแบ่งปัน และเป็นอีกหนึ่งความตั้งใจที่อยากส่งมอบความปลอดภัยให้ทุกท่านภายในมูลนิธิแห่งนี้รอดพ้นจากโควิด-19 และมีสุขภาพร่างกายที่แข็งแรงพร้อมช่วยเหลือและส่งเสริมศักยภาพผู้พิการทางการมองเห็นต่อไปอย่างยั่งยืน
![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2023/05/011-4.jpg)
![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2023/05/010-8.jpg)
สนใจสอบถามข้อมูลบริการหรือติดต่อนัดหมายได้ที่ :
โทร: 02-281-7103 กด 0 / 065-449-4942 / 092-929-5494
LINE ID : @dh-thailand
More Stories
เอสซีจี ร่วมสร้าง Inclusive Society ปั้นชุมชนพึ่งพาตนเองฟื้นน้ำ สร้างป่า พัฒนาอาชีพมั่นคง มุ่งสู่สังคมคาร์บอนต่ำไปด้วยกัน
เอสซีจี รวมพลังภาคีเครือข่ายและชุมชน ร่วมเฉลิมพระเกียรติฯ 72 พรรษาเดินหน้าขยายผลโครงการภายใต้แนวคิด “ฟื้นน้ำ สร้างป่า พัฒนาคุณภาพชีวิต”
รฟฟท. จัดกิจกรรมจิตอาสา “รฟฟท. ทำความดีด้วยหัวใจ เทิดไท้สดุดี” เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว