![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2020/09/1600825076551-768x1024.jpg)
ใครกำลังมองหาร้านสำหรัแฮงกฺเอ้าท์หลังเลิกงาน แนะนำร้านนี้เลย Somewhere in Town ร้านอาหารเล็กๆ ในมุมหนึ่งของเมืองที่วุ่นวาย ใจกลางเมือง ห่างจากถนนสาทรเข้ามาเพียงไม่กี่เมตร
![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2020/09/1600825126857-1024x768.jpg)
![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2020/09/1600825124309-1024x768.jpg)
คุณณัฐ-เจ้าของร้านคนหนุ่มไฟแรง เล่าให้ฟังว่า Somewhere in town เป็น Bar & Restaurant หรือ Bistro เล็กๆ ใน Theme สีพาสเทล ที่มีความหวานอมหม่นนิดๆ เพื่อให้ผู้ชายนั่งได้ไม่เก้อเขิน ร้านนี้เหมาะกับคุณสาวๆ ที่ชอบถ่ายรูป เพราะนอกจากสีสันจะหวาน ยังมีของเล่นอย่างตุ๊กตาตัวโตให้จับมาถ่ายรูปเป็นเพื่อนได้อีกด้วย
![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2020/09/1600825081892-1024x768.jpg)
![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2020/09/1600825079515-768x1024.jpg)
Somewhere in town ตั้งอยู่ริมถนนในซอยสาทร 9 ห่างจากถนนใหญ่ไม่กี่เมตร เป็นตึกชั้นเดียว บรรยากาศโปร่งสบายด้วยผนังกรุด้วยกระจกใส เปิดบริการ 2 รอบ รอบกลางวัน สำหรับคนทำงาน มีเครื่องดื่ม ชา นม กาแฟให้บริการ เปิดทุกวันจันทร์ – ศุกร์ เวลา 08.00 – 17.00 น. รอบเย็น เป็น Bar & Restaurant บริการอาหาร กับแกล้ม เครื่องดื่มแอลกอฮอล์ มีดนตรีสดและดีเจ. เปิดเพลงเพราะๆ ทุกวันจันทร์ – เสาร์ เวลา 17.00 – 00.00 น.
Somewhere in town มีเมนูให้เลือกหลากหลาย อาทิ “ไก่กรอบซอสกระเทียมเกาหลี” และ “ไก่กรอบซอสเกาหลีสูตรเฮียเม้ง” และ “ไก่กรอบซอส Somewhere in town” ซึ่งเป็นเมนูไก่ทอดที่มีระดับความเผ็ดแตกต่างกัน ใช้พริก Carolona reaper พริกที่เผ็ดที่สุดในโลกเป็นส่วนผสม
![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2020/09/1600825092143-1024x768.jpg)
![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2020/09/1600825121598-1024x768.jpg)
“หมูกรอบ Somewhere in town” หมูกรอบเขาหนังกรอบ เนื้อนุ่ม เหมือนนั่งกินที่ภัตตาคารจีน จานนี้กินแกล้มกับยำผักกาดดองจีนหรือกิมจิเกาหลีให้เลือก
เมนู “ลูกชิ้นปลาหมึกทอด อันดับ 2” ทอดได้กรอบอร่อย จนติดใจ “ยำเนื้อสไลซ์ สลัด Somewhere in town” เจ้าของร้านใช้เนื้ออย่างดี น้ำยำรสแซ่บมาก
นอกจากนี้ยังมีกับข้าว เช่น กะหล่ำทอดน้ำปลา ผักบุ้งไฟแดง คะน้าหมูกรอบ ดอกขจรผัดไข่กุ้งสด และ “กะเพรา” ที่มีทั้งหมูและเนื้อสไลซ์ หรือจะเป็นข้าวหน้าต่างๆ เช่น ข้าวเนื้อสไลด์ใบยี่หร่า ข้าวหน้าเนื้อนุ่มคินนิกุแมน ข้าวหน้าหมูเกาหลีไข่ออนเซ็น ข้าวคลุกน้ำปลาหมูกรอบ
![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2020/09/1600825099426-768x1024.jpg)
![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2020/09/1600825097044-768x1024.jpg)
อีกหนึ่งเมนูที่อร่อยไม่แพ้ร้านดัง คือ “คั่วไก่เชฟแบงค์” และ “เส้นใหญ่เย็นตาโฟแห้งทะเล” เสิร์ฟพร้อมซอสเย็นตาโฟ เมนูเส้นยังมีสปาเกตตี้ให้เลือกทั้งสปาเก็ตตี้ซอสพะแนงหมู สปาเก็ตตี้เบค่อนพริกแห้ง
ใครชอบเมนูทอด มีทั้งปีกไก่ทอด, เอ็นข้อไก่ทอด และ “หนังไก่ทอด” ที่ทอดได้แห้ง กรอบ ไม่อมน้ำมันเลย “จานยำ” แนะนำเป็น ยำหมูกรอบผักกาดแก้ว ยำคะน้ากรอบกุ้งสด กุ้งแช่น้ำปลารสแซ่บ พล่ากุ้ง แหนมทรงเครื่อง ฯลฯ
![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2020/09/1600825107315-768x1024.jpg)
![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2020/09/1600825110897-768x1024.jpg)
Somewhere in town ร้านอาหารที่เล็กแต่ขนาด ส่วนบรรยากศและรสชาติอาหารคุณภาพคับแก้วแน่นอน
ร้าน Somewhere in town เลขที่ 1 ซ.สาทร 9 ถ.สาทร ยานนาวา กรุงเทพฯ 10120 โทร. 089 816 2300
fb : SomewhereintownTh
พิกัด : สาทร ซอย 9 (ข้างตึก UOB หรือตึกหุ่นยนต์) https://goo.gl/maps/JaDvpvaRwV56FEpD7
![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2020/09/1600825104599-768x1024.jpg)
![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2020/09/1600825113677-1024x768.jpg)
More Stories
ชวนสัมผัสความมหัศจรรย์ดินแดนมังกรใจกลางเมือง “SHU DAXIA สาขา MBK”
“กูร์เมต์ มาร์เก็ต” ชวนสัมผัสประสบการณ์ใหม่ “ทุเรียนโอมากาเสะ” ครั้งแรกในไทย กับการรังสรรค์ราชาผลไม้ไทยเกรดพรีเมียมสู่คอร์สโอมากาเสะแบบญี่ปุ่น
เราทานอาหารอินเดียที่นี่รสชาติเหมือนนั่งอยู่ในประเทศอินเดียที่ร้าน(จาโรก้า) Jharokha by Indus อยู่ชั้น 2 ในโรงแรมแกรนด์ ไฮแอท เอราวัณ กรุงเทพฯ