![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2020/09/1599625014194.jpg)
นายแพทย์วชิรบุณย์ ศาสตระรุจิ ผู้อำนวยการแพทย์ โรงพยาบาลธนบุรี ร่วมกับ ศูนย์บริการโลหิตแห่งชาติ สภากาชาดไทย จัดกิจกรรม บริจาคโลหิตเพื่อช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ #เป็นห่วงนะ ครั้งที่ 3 ประจำปี 2563 เพื่อนำไปสมทบแก่สภากาชาดไทยไว้ช่วยเหลือชีวิตผู้ป่วยในยามฉุกเฉิน และช่วยเหลือผู้ป่วยที่ต้องการโลหิตในการรักษาพยาบาลทั่วประเทศ นอกจากนี้ยังเป็นการเปิดโอกาสให้ทุกคนได้ร่วมทำความดีตอบแทนสังคม สร้างกุศลที่ยิ่งใหญ่สำหรับตัวเอง และยังทำให้สุขภาพของผู้บริจาคแข็งแรงและมีระบบการไหลเวียนของโลหิตดีขึ้นอีกด้วย ซึ่งได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดีจากแพทย์ พยาบาล เจ้าหน้าที่ รวมถึงประชาชนทั่วไปเข้าร่วมบริจาคโลหิตเป็นจำนวนมาก ณ ห้องประชุมอินทนิล โรงพยาบาลธนบุรี
More Stories
WHA ร่วมกับเอสซีจี ยกระดับมาตรฐานคลังและศูนย์กระจายสินค้าอาคารแรกในเครือ WHA Group ด้วยมาตรฐานอาคารเขียว LEED เวอร์ชั่นล่าสุดในระดับ Gold
สกัดแนวคิด “เหตุผลที่เรามารวมกัน” ตลอดเส้นทางกว่า 100 ปีของเอสซีจี
เอสซีจี คลีนเนอร์ยี่ จับมือ ซีเกท ประเทศไทย ลงนามในสัญญาซื้อขายพลังงานไฟฟ้า Solar Rooftop