คุณบุญโสม อภิบุณโยภาส ผู้อำนวยการสายบัญชีและการเงิน โรงพยาบาลธนบุรี 2 ร่วมกับ มูลนิธิธรรมสภา บันลือธรรม ตระหนักถึงสุขภาพของพระภิกษุสงฆ์และการป้องกันอันตรายจากโรคไข้หวัดใหญ่โดยเฉพาะในช่วงฤดูฝน จัดกิจกรรม ถวายวัคซีนป้องกันไข้หวัดใหญ่ 4 สายพันธุ์ แด่พระภิกษุสงฆ์ ครั้งที่ 1 ในพื้นที่เขตทวีวัฒนา ณ วัดปุรณาวาส เนื่องในวันเข้าพรรษา เพื่อเป็นการเสริมสร้างภูมิคุ้มกันให้พระภิกษุสงฆ์มีสุขภาพแข็งแรง ลดความเสี่ยงและความรุนแรงจากโรคไข้หวัดใหญ่ตามฤดูกาล โดยมี คุณพรเลิศ เพ็ญพาส ผู้อำนวยการสำนักงานเขตทวีวัฒนา ให้เกียรติร่วมถวายวัคซีนไข้หวัดใหญ่ในครั้งนี้อีกด้วย
More Stories
เอสซีจี ร่วมสร้าง Inclusive Society ปั้นชุมชนพึ่งพาตนเองฟื้นน้ำ สร้างป่า พัฒนาอาชีพมั่นคง มุ่งสู่สังคมคาร์บอนต่ำไปด้วยกัน
เอสซีจี รวมพลังภาคีเครือข่ายและชุมชน ร่วมเฉลิมพระเกียรติฯ 72 พรรษาเดินหน้าขยายผลโครงการภายใต้แนวคิด “ฟื้นน้ำ สร้างป่า พัฒนาคุณภาพชีวิต”
รฟฟท. จัดกิจกรรมจิตอาสา “รฟฟท. ทำความดีด้วยหัวใจ เทิดไท้สดุดี” เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว