เลอ ความ ลัค ตระหนักถึงการมีส่วนร่วมในการช่วยเหลือสังคมมาโดยตลอด และขอเป็นส่วนเล็กๆ ส่วนหนึ่งในสังคมการแบ่งปันและส่งมอบสิ่งดีๆ ให้แก่ผู้ที่ด้อยโอกาส เพื่อช่วยฟื้นฟูคุณภาพชีวิตของสังคม และเติมเต็มความสุขเล็กๆ น้อยๆ รวมถึงเป็นกำลังให้กับผู้ด้อยโอกาสในสังคม ให้ก้าวผ่านสถานการณ์ต่างๆ ในช่วงที่เชื้อโควิด-19 ยังคงแพร่ระบาดอยู่ โดยทางร้านได้จัดทำอาหารและขนม เนื่องในวันเด็ก ปี 2566 ให้แก่เด็กๆ และคุณครู โรงเรียนปัญญาวุฒิกร มูลนิธิช่วยคนปัญญาอ่อนแห่งประเทศไทยในพระบรมราชินูปถัมภ์
![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2023/01/5475.jpg)
![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2023/01/5199.jpg)
![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2023/01/4490.jpg)
![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2023/01/4928.jpg)
เลอความลัคพร้อมจะแบ่งปัน ความสุขเล็กๆ ให้กับผู้ด้อยโอกาสของสังคมต่อไปอย่างยั่งยืน สอดคล้องกับแนวความคิดของทางร้านที่ว่า “สุขเล็กๆ น้อยๆ กับเลอ ความ ลัค”
More Stories
เอสซีจี ร่วมสร้าง Inclusive Society ปั้นชุมชนพึ่งพาตนเองฟื้นน้ำ สร้างป่า พัฒนาอาชีพมั่นคง มุ่งสู่สังคมคาร์บอนต่ำไปด้วยกัน
เอสซีจี รวมพลังภาคีเครือข่ายและชุมชน ร่วมเฉลิมพระเกียรติฯ 72 พรรษาเดินหน้าขยายผลโครงการภายใต้แนวคิด “ฟื้นน้ำ สร้างป่า พัฒนาคุณภาพชีวิต”
รฟฟท. จัดกิจกรรมจิตอาสา “รฟฟท. ทำความดีด้วยหัวใจ เทิดไท้สดุดี” เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว