![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2020/09/1599545635463-1024x683.jpg)
คุณเฉลิมกุล อภิบุณโยภาส ผู้อำนวยการโรงพยาบาลธนบุรี 2 พร้อมด้วย คุณเรวดี ไผ่เกาะ
ผู้อำนวยการสายบริหาร และคุณบุญโสม อภิบุณโยภาส ผู้อำนวยการสายบัญชีและการเงิน ร่วมกับศูนย์บริการโลหิตแห่งชาติ สภากาชาดไทย จัดกิจกรรมบริจาคโลหิต ให้เลือด=ต่อชีวิต ยิ่งให้ยิ่งได้ยิ่งสุขภาพดี ครั้งที่ 2 ประจำปี 2563 เพื่อนำไปสมทบแก่สภากาชาดไทยให้มีโลหิตเพียงพอสำหรับช่วยเหลือชีวิตผู้ป่วยและลดวิกฤตสภาวะขาดแคลนโลหิต โดยกิจกรรมในครั้งนี้ได้รับความร่วมมือย่างดีจากแพทย์ พยาบาล เจ้าหน้าที่ และประชาชนทั่วไปให้ความสนใจเข้าร่วมบริจาคโลหิตเป็นจำนวนมาก โดยปริมาณโลหิตทั้งสิ้น 100 ยูนิต ณ บริเวณคลินิกพัฒนาการเด็ก อาคาร 2 ชั้น 2 โรงพยาบาลธนบุรี 2
![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2020/09/1599545649569-1024x683.jpg)
![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2020/09/1599545642992-1024x683.jpg)
![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2020/09/1599545647191-1024x683.jpg)
![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2020/09/1599545651933-1024x683.jpg)
![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2020/09/1599545654046-1024x683.jpg)
More Stories
เอสซีจี ร่วมสร้าง Inclusive Society ปั้นชุมชนพึ่งพาตนเองฟื้นน้ำ สร้างป่า พัฒนาอาชีพมั่นคง มุ่งสู่สังคมคาร์บอนต่ำไปด้วยกัน
เอสซีจี รวมพลังภาคีเครือข่ายและชุมชน ร่วมเฉลิมพระเกียรติฯ 72 พรรษาเดินหน้าขยายผลโครงการภายใต้แนวคิด “ฟื้นน้ำ สร้างป่า พัฒนาคุณภาพชีวิต”
รฟฟท. จัดกิจกรรมจิตอาสา “รฟฟท. ทำความดีด้วยหัวใจ เทิดไท้สดุดี” เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว