![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2020/05/1589887900113.jpg)
คุณเรวดี ไผ่เกาะ ผู้อำนวยการสายบริหาร โรงพยาบาลธนบุรี 2 และ คุณบุญโสม อภิบุณโยภาส ผู้อำนวยการสายบัญชีและการเงิน โรงพยาบาลธนบุรี 2 จัดตั้ง “ตู้ปันน้ำใจ หยิบไปแต่พอดี” เพื่อร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการแบ่งปันและช่วยเหลือประชาชนที่เดือดร้อนจากผลกระทบการแพร่ระบาดของโรคโควิด-19 (COVID-19) และผู้มีรายได้น้อย โดยนำข้าวสาร อาหารแห้ง น้ำดื่ม และของใช้ที่จำเป็นใส่ตู้กับข้าว เพื่อให้ประชาชนได้มาหยิบไปใช้ในครัวเรือนและลดภาระค่าใช้จ่าย พร้อมเปิดโอกาสให้ประชาชนที่มีกำลังได้มีส่วนร่วมในการแบ่งปัน ณ บริเวณด้านหน้าประตูทางเข้า อาคาร 1 โรงพยาบาลธนบุรี 2 เมื่อเร็วๆ นี้
![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2020/05/1589887908040.jpg)
![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2020/05/1589887897698.jpg)
![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2020/05/1589887904807.jpg)
![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2020/05/1589887910190.jpg)
![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2020/05/1589887908040-1.jpg)
![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2020/05/1589887902419.jpg)
More Stories
เอสซีจี ร่วมสร้าง Inclusive Society ปั้นชุมชนพึ่งพาตนเองฟื้นน้ำ สร้างป่า พัฒนาอาชีพมั่นคง มุ่งสู่สังคมคาร์บอนต่ำไปด้วยกัน
เอสซีจี รวมพลังภาคีเครือข่ายและชุมชน ร่วมเฉลิมพระเกียรติฯ 72 พรรษาเดินหน้าขยายผลโครงการภายใต้แนวคิด “ฟื้นน้ำ สร้างป่า พัฒนาคุณภาพชีวิต”
รฟฟท. จัดกิจกรรมจิตอาสา “รฟฟท. ทำความดีด้วยหัวใจ เทิดไท้สดุดี” เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว