![](https://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2024/03/IMG_3566.jpeg)
บริษัท มิตซูบิชิ เอลเลเวเตอร์ (ประเทศไทย) จำกัด ตัวแทนแทนจำหน่าย และให้บริการผลิตภัณฑ์ลิฟต์ บันไดเลื่อน ทางลาดเลื่อน เป็นผู้นำธุรกิจควบคู่กับความรับผิดชอบต่อสังคม เพราะเชื่อมั่นว่าการมีส่วนร่วมช่วยเหลือสังคม จะช่วยให้สังคมได้รับการพัฒนาอย่างยั่งยืน โดยความภูมิใจในการทำงานด้าน ซีเอสอาร์ (Corporate Social Responsibility) ที่ดำเนินการมาอย่างต่อเนื่อง ก็คือ โครงการ Hometown School Development ซึ่งเปิดโอกาสให้พนักงานได้มีส่วนร่วมในการพัฒนาโรงเรียนบ้านเกิดของตน
โครงการ Hometown School Development หรือ อาสาพัฒนาโรงเรียนบ้านเกิด เป็นโครงการที่เปิดโอกาสให้พนักงานได้มีส่วนร่วม โดยจะเปิดให้พนักงานในองค์กร ได้นำเสนอโรงเรียนบ้านเกิดที่ต้องการพัฒนาให้เด็กนักเรียนได้รับโอกาสทางการศึกษามากยิ่งขึ้น เมื่อคัดเลือกโรงเรียนบ้านเกิดของพนักงาน MET ได้แล้ว จะมอบทุนเพื่อสร้างอาคารเรียน โดยปี 2567 ได้คัดเลือก โรงเรียนโคกสะอาด จังหวัดบึงกาฬ ซึ่งนำเสนอมาจาก นายณัฐวุฒิ เพชราชัย พนักงานจากแผนกความปลอดภัยและคุณภาพ สำหรับการสร้างอาคารเรียนมอบให้กับ โรงเรียนโคกสะอาด จังหวัดบึงกาฬ ได้รับทุนสนับสนุนจาก บริษัท มิตซูบิชิ เอลเลเวเตอร์ (ประเทศไทย) จำกัด เพื่อสร้างเป็นอาคารเรียนใหม่ที่ได้รับการออกแบบ โดยนักศึกษาจาก คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์หลักสูตรนานาชาติ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย หรือ INDA
![](https://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2024/03/IMG_3568.jpeg)
ในการส่งมอบอาคารเรียน นางสาวคาโอริ ทาคาฮาชิ กรรมการผู้จัดการ บริษัท มิตซูบิชิ เอลเลเวเตอร์ (ประเทศไทย) จำกัดและพนักงานจิตอาสา ได้เดินทางไปกับคณะอาจารย์ หลักสูตรวิทยาศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาการออกแบบสถาปัตยกรรม (หลักสูตรนานาชาติ) คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย (INDA) เพื่อทำพิธีส่งมอบอาคารเรียนให้กับ โรงเรียนโคกสะอาด จังหวัดบึงกาฬ เมื่อเดือนกุมภาพันธ์ 2567 ที่ผ่านมา
![](https://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2024/03/IMG_3567.jpeg)
ยิ่งไปกว่านั้น บริษัท มิตซูบิชิ เอลเลเวเตอร์ (ประเทศไทย) และพนักงาน ยังได้ร่วมทำบุญทอดผ้าป่าและถวายสังฆทานให้แก่ พระภิกษุสงฆ์ รวมทั้ง บริจาคอุปกรณ์การเรียนการสอน และสนับสนุนต้นไม้ เพื่อปลูกในโครงการ “One Lift You Need, One Seed We Plant” เพื่อช่วยอนุรักษ์สิ่งแวดล้อม และเพิ่มพื้นที่สีเขียวให้กับโรงเรียน ทั้งนี้ หวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้เป็นส่วนหนึ่งในการพัฒนาคุณภาพชีวิตของเด็ก ๆ และเผยแพร่ค่านิยมดี ๆ สู่สังคมสืบต่อไป
![](https://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2024/03/IMG_3570-1.jpeg)
More Stories
เอสซีจี ร่วมสร้าง Inclusive Society ปั้นชุมชนพึ่งพาตนเองฟื้นน้ำ สร้างป่า พัฒนาอาชีพมั่นคง มุ่งสู่สังคมคาร์บอนต่ำไปด้วยกัน
เอสซีจี รวมพลังภาคีเครือข่ายและชุมชน ร่วมเฉลิมพระเกียรติฯ 72 พรรษาเดินหน้าขยายผลโครงการภายใต้แนวคิด “ฟื้นน้ำ สร้างป่า พัฒนาคุณภาพชีวิต”
รฟฟท. จัดกิจกรรมจิตอาสา “รฟฟท. ทำความดีด้วยหัวใจ เทิดไท้สดุดี” เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว