![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2021/05/suscodonat1.jpg)
นายภิมุข สิมะโรจน์ (กลางซ้าย) ประธานกรรมการบริหาร และนายอัมรินทร์ สิมะโรจน์ (กลางขวา) รองกรรมการผู้จัดการ สายงานบริหาร บริษัท ซัสโก้ จำกัด (มหาชน) พร้อมด้วยพนักงาน เป็นตัวแทนบริษัทฯ ส่งมอบน้ำดื่มซัสโก้ขวดใหญ่และเสื้อคลุม ผ่านมูลนิธิดวงประทีป เพื่อนำไปร่วมแบ่งปันให้กับประชาชนในชุมชนคลองเตย เพื่อใช้ในการดำรงชีวิตประจำวัน และอาสาสมัครต่างๆที่ช่วยกันแก้ปัญหาและต่อสู้กับการระบาด Covid-19 ในขณะนี้
ทั้งนี้ได้ทำการจัดส่ง ณ สถานีบริการน้ำมัน ซัสโก้ สาขาบางปะกอก (สำนักงานใหญ่) และของบริจาคได้ถึงมูลนิธิดวงประทีปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว
![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2021/05/suscodonat.jpg)
![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2021/05/suscodonat2.jpg)
![](http://thainewsbiz.com/wp-content/uploads/2021/05/suscodonat3.jpg)
More Stories
เอสซีจี ร่วมสร้าง Inclusive Society ปั้นชุมชนพึ่งพาตนเองฟื้นน้ำ สร้างป่า พัฒนาอาชีพมั่นคง มุ่งสู่สังคมคาร์บอนต่ำไปด้วยกัน
เอสซีจี รวมพลังภาคีเครือข่ายและชุมชน ร่วมเฉลิมพระเกียรติฯ 72 พรรษาเดินหน้าขยายผลโครงการภายใต้แนวคิด “ฟื้นน้ำ สร้างป่า พัฒนาคุณภาพชีวิต”
รฟฟท. จัดกิจกรรมจิตอาสา “รฟฟท. ทำความดีด้วยหัวใจ เทิดไท้สดุดี” เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว